ஹிந்து யோகிகளின் அபூர்வ நினைவாற்றல்!

Deenadayal

தீனதயாள்  உபாத்யாயா

Article No. 2076

Written by London swaminathan

Date : 16  August  2015

Time uploaded in London :–  8-47 am

ஹிந்து மத சாது, சந்யாசிகள் அபூர்வ நினைவாற்றலை உடையவர்கள். அவர்களுடைய அபார நினைவாற்றலுக்கு முக்கிய காரணம் பிரம்மசர்ய விரதமே!

இளம் வயதில் யார் ஒருவன் மனம், மொழி, மெய் ஆகிய மூன்றின் (திரி கரண சுத்தி) வாயிலாக பெண்களை நினையாமல் இருக்கிறானோ அவனுக்கு மூளையில் மேதா நாடி என்ற ஒரு விஷேச குணம் வளரும். இதைப் பெற்றவர்கள் அபார நினைவாற்றலைப் பெறுவர். சிலர் இந்த ஞாபக சக்தியைப் பெரிதாக்கிக் கொள்வர். சிலர் அதைப் பொருட்படுத்தாது வேறு சில சித்திகளைப் பெறுவர். மேதா நாடி பற்றி சுவாமி விவேகாநந்தர் எழுதியுள்ளார்.

நமது காலத்திலும் நமது தந்தையர் காலத்திலும் வாழ்ந்த இரண்டு பெரியோர்கள் சுவாமி விவேகாநந்தரும், காஞ்சி பரமாச்சார்ய சுவாமிகளும் ஆவர். காஞ்சி காமகோடிபீடச் சங்கராசார்யராகத் திகழ்ந்த சந்திர சேகர இந்திர சரஸ்வதி (1894-1994) அவர்களுக்கு இருந்த நினைவாற்றலை ஒவ்வொரு பக்தரும் தனது அனுபவத்தில் விளக்கியு ள்ளனர். ஒருவரை ஒரு முறை பார்த்துவிட்டால், பேசிவிட்டால் அது 50 ஆண்டுகளுக்குப் பின்னரும் அவர் மனதில் அப்படியே இருக்கும். ஒவ்வொரு நாளும் தனிப்பட்ட முறையில் நூற்றுக்கணக்கான முக்கியஸ்தர்களை (வி.ஐ.பி.க்களை)ச் சந்தித்து ஆசிர்வதிக்கும் அவர், யாரோ ஒரு கிராமத்தான் போனாலும் அவன், குலம், கோத்திரம், குடும்பம், ஊர் பற்றி அன்பாக விசாரிப்பார். என்னைப் போன்ற ஏழை, எளியேனைக் கூட எப்போதோ சந்தித்ததை அப்படியே கூறி அன்பாக விசாரிக்கிறாரே என்று எல்லோரும் உருகிப் போவர். இதை ஆங்கிலத்தில் “போட்டோகிராபிக் மெமரி” என்பர்.

viveka  viveka lanka vivekaa maly

விவேகாநந்தா தபால்தலைகள்

சுவாமி விவேகாநந்தர் வாழ்விலும் அவரது நினைவாற்றலை விளக்கும் அரிய சம்பவங்கள் உண்டு. அவர் ஒரு புத்தகத்தைப் படித்துவிட்டால், பக்கம் பக்கமாக அப்படியே மனதில் பதிந்துவிடும். அவர் அடிக்கடி நூலகத்துக்குப் போவார். நூலகரிடம் அந்தப் புத்தகம், எங்கே, இந்தப் புத்தகம் எங்கே என்று கேட்டு நச்சரித்து வாங்குவார். ஒரு முறை நூலகருக்குக் கோபமே வந்துவிட்டது. புத்தகத்தைப் பார்க்க மட்டும் வாங்குகிறீர்கள? படிக்க வாங்குகிறீர்களா? என்று கேட்டுவிட்டார். சுவாமி விவேகாநந்தரோ, பொறுமையாக, நான் படித்துவிட்டேனே! எந்தப் பக்கத்தில் என்ன உள்ளது? என்று கேட்டால் நான் சொல்லத் தயார் என்றார். நூலகரும் விடவில்லை. அவரைக் கேள்வி கேட்டுச் சோதித்தார். விவேகாநந்தரின் அபூர்வ நினைவாற்றலக் கண்டு வியந்தார்.

ஜனசங்கக் கட்சியின் (இப்போது பாரதீய ஜனதா என்று பெயர்) தலைவராக இருந்த, காலஞ் சென்ற தீனதயாள் உபாத்யாயாவும் இப்படி நல்ல நினைவாற்றல் உடையவர். பார்லிமெண்டின் இருசபைகளிலும் உள்ள சுமார் 800 உறுப்பினர்களின் பெயர்களும் தோற்றமும் அவருக்கு அத்துபடி. யாரைபார்த்தாலும், இன்முகத்துடன் பெயரைச் சொல்லி மரியாதை செலுத்துவார். இதனால் அரசியல் எதிரிகளுமவரை நண்பர் போல் கருதினர்.

பிரம்மசர்ய விரதம் கடைபிடித்த வேத கால இந்துக்கள், இந்த அபூர்வ விஷயங்களைச் சர்வ சாதாரணமாகச் செய்தனர். உலகில் மிகப்பெரிய அதிசயம் வேதங்களை எழுதாமலேயே, அப்படியே 4000 ஆண்டுகளாக வாய் மொழியாகப் பரப்பி வருவதாகும். இது போன்ற இலக்கிய அதிசயம் உலகில் எங்கும் இல்லை, இனி வரப்போவதுமில்லை. அளவில் மிகப் பெரிய வேதத்தின் ஒரு சாகையை (கிளை) மனப்பாடம் செய்வதோடு அதன் ஆறு அங்கங்களில் ஏதாவது ஒன்றையும், அமர கோஷம் போன்ற நிகண்டுகளையும் அப்படியே ஒப்பிப்பர். இதற்கு குருகுல வாசத்தில் அவர்கள் கடைப் பிடித்த பிரம்மசர்ய விரதமே காரணம்

ஆனால் ஒருவரின் நினைவாற்றலுக்கு வேறு பல காரணிகளும் உண்டு. பயிற்சி மூலம் இதைப் பெறலாம். வெளிநாட்டுக்கார்கள் சங்கீதக் குறிப்புகள் (நொடேஷன்) இல்லாமல் பாட மாட்டார்கள். ஆனால் நம் நாட்டு இசைக் கலைஞர்களோ நூற்றுக் கணக்கான பாடல்களை எழுதி வைக்காமலே ஒவ்வொரு கச்சேரியிலும் பாடுவர்.

காஞ்சி, சிவனந்தவம்

தவ சீலர் காஞ்சி சங்கராச்சார்ய சுவாமிகள்

ஆர்வம் காரணமாகவும் பெறலாம். சிலர் சினிமா வசனங்களையும், நூற்றுக்கணகான பாடல்களையும் நினைவு வைத்திருப்பது ஆர்வம் காரணமாகப் பிறந்த சக்தி. சகுந்தலாதேவி போன்ற இளம் வயது மேதைகளிடமும் இதைக் கண்டோம். வெளிநாடுகளிலும் இப்படி நினைவாற்றல் மேதைகள் நூற்றுக் கணக்கில் உண்டு. அவை அபூர்வமாக நிகழ்பவை. ஆனால் இந்துக்களோ இதை எல்லோரும் பெறும் முறையை உலகிற்குக் கற்பித்தனர்!

Leave a comment

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: