எதிர்காலத்தை முன்கூட்டியே அறியும் உங்கள் மூளை! (Post No 4533)

Date: 23  DECEMBER 2017

 

Time uploaded in London- 5-50 am

 

Written by S NAGARAJAN

 

Post No. 4533

Pictures shown here are taken from various sources such as Facebook friends, Books, Google and newspapers; thanks. Pictures may not be related to the story. They are only representational.

 

 

 

திருநெல்வேலியிலிருந்து மாதந்தோறும் வெளியாகும் ஹெல்த்கேர் இதழில் அக்டோபர் 2017இல் வெளியாகியுள்ள கட்டுரை

உங்களின் எதிர்காலத்தை முன்கூட்டியே அறியும் உங்கள் மூளை!

 

மூலம் : ஹெலன் தாம்ஸன்

தமிழாக்கம் ச.நாகராஜன்

 

எதிர்காலம் பற்றிச் சொல்வதில் நமது மூளைகள் நம்மை விடச் சிறப்பாகச் செயல்படுகின்றன என்றே தோன்றுகிறது.

மூளையின் ஒரு பகுதியில் உள்ள இயக்கமானது நிதி திரட்டும் வெப்சைட் அந்தத்  திட்டமுயற்சிகளில் வெற்றி பெறுமா என்பதை முன்கூட்டியே தெரிந்து கொள்கிறது – நாம் வேறு விதமாக நிச்சயமாக நினைத்தாலும் கூட!

மூளை மூலம் எதிர்காலத்தைக் கணித்தல் என்ற இந்தக் கண்டுபிடிப்பு மனிதர்களின் மூளைகளை ஸ்கேனிங் செய்வதன் மூலம் ஓட்டுப் போடும் போது நிலைமைகளை மேம்படுத்தும் என்பதையும் நிதி ஆதாரச் சந்தைகளில் மாறுதல்களை கணித்துச் சொல்வதைச் சாத்தியமாக்கும் என்பதையும் உணர்த்துகிறது.

சந்தை நிகழ்வுகளைச் சரியாகச் சொல்ல முடியுமா என்பதைப் பார்ப்பதற்காக கலிபோர்னியாவில் உள்ள ஸ்டான்ஃபோர்டு பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த ப்ரையான் (Braian knutson) க்னட்ஸன் மற்றும் அவரது குழுவினர் கிக்ஸ்டார்டர் (Kickstarter) இணையதளத்தில் உள்ள 36 திட்டங்களில் முதலீடு செய்வது பற்றி யோசிப்பார்களா என்று 30 பேர்களை ஒரு சாம்ப்ளிங் (Sampling) செய்து பார்த்தனர்.

ஒவ்வொரு திட்டத்தையும் பற்றிய விவரங்களையும் படங்களையும் இந்த ஆய்வில் பங்கு கொண்டோர் பார்க்கையில் மூளை ஸ்கேன் எடுக்கப்பட்டது. பின்னர் அவர்களிடம் அந்தத் திட்டங்களில் அவர்கள் நிதியை முதலீடு செய்வார்களா என்று கேட்கப்பட்டது.

கிக்ஸ்டார்டர் திட்ட விளம்பரம் சில வாரங்களில் முடிந்த பின்னர் 18 திட்டங்களுக்கு நிதி உதவி கிடைத்தது. ஆய்வில் பங்கு கொண்டவர்களின் மூளை ஸ்கேன்களை குழுவினர் ஆய்ந்து பார்த்ததில் மூளையில் உள்ள ஒரு பகுதியான ந்யூக்ளியஸ் அகும்பென்ஸ் (Nuclear accumbens) என்ற பகுதி பின்னால் வெற்றியடைந்த திட்டங்களைப் பற்றி யோசிக்கையில் அவர்க்ள் கூறியதற்கு மாறானதாக அமைந்திருந்ததைக் கண்டு பிடித்தனர்.

தற்செயல் ஒற்றுமையாக அல்லாமல் துல்லியமாக 59.1 சதவிகிதம் சரியாக கிக்ஸ்டார்டர் திட்டங்களின் வெற்றியை முன்கூட்டியே சொல்ல முடியுமா  என்பதைக் கண்டுபிடிக்க  இந்த மூளை இயக்க வித்தியாசங்களின் அடிப்படையில் சரியாக் உணர்வதற்காக ஒரு அலாக்ரிதத்தை குழு அமைத்தது.

இதில் ஈடுப்பட்ட தன்னார்வத் தொண்டர்கள்  எண்ணி, வாயால் கூறியதற்கு மாறாக இருந்தது முடிவு!

ஒவ்வொரு திட்டம் பற்றியும் யோசிக்கையில் தன்னார்வத் தொண்டர்கள் ஒவ்வொருவரிடமும் அவர்கள் அந்தத் திட்டத்தை எவ்வள்வு தூரம் விரும்புகிறார்கள் என்பதையும் அந்தத் திட்டமானது குறிப்பிட்ட இலக்கை அடையுமா என்பதைப் பற்றி அவர்கள் என்ன நினைத்தார்கள் என்பது பற்றியும் கேட்கப்பட்டது.

ஆய்வு முடிவுகள் நிதி திரட்டலில் 52.9 சதவிகிதம் அவர்கள் மூளை கணித்தபடி துல்லியமாக இருந்ததை முன்கூட்டியே தெரிவித்திருந்தன.

 

க்னட்ஸனின் குழுவினர் இந்த முடிவுகளால் மிகவும் ஆச்சரியப்பட்டனர். இது சரிதானா என்பதை உறுதி செய்ய புதிய தன்னார்வத் தொண்டர்கள் மூலமாக புதிய கிக்ஸ்டார்டர் திட்டங்களைப் பற்றிய் ஆய்வு நடத்தினர். முடிவுகள் முன்பு போலவே அமைந்தன! (ஜர்னல் ஆஃப் நியூரோ ஸயின்ஸ்

 

“ இது மிகவும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கிறது” என்று ஆஸ்திரேலியாவில் உள்ள மெல்போர்ந் பல்கலைக்கழகத்தில் பணியாற்றும் ஸ்டீபன் போட் கூறினார். “ ஆனால் இதில் ஒரு வலுவான முரண்பாட்டை நான் உணர்கிறேன், எப்படி மூளையானது எது வெற்றி பெறும் என்பதை அந்த மனிதராலேயே அறிய முடியாத போது அறிய முடியும்?

 

முடிவுகளை எடுப்பதில் பல வித காரணங்களை நீங்கள் சீர்துக்கிப் பார்க்க வேண்டியிருப்பதனால் இப்படி இருக்கலாம். எடுத்துக்காட்டாக உங்களது நியூக்ளியஸ் அக்கும்பென்ஸின் இயக்கமானது – இது ஒரு ஊக்கப் பரிசுடன் இணைக்கப்பட்டிருக்கையில் – ஒரு சாக்லட் பிஸ்கட்டை வாங்குவதில் எதிர்பார்ப்பை அதிகப் படுத்தியிருக்கக் கூடும். ஆனால் மூளையின் இதர பகுதிகள் அதை சீர்தூக்கிப் பார்த்து நீங்கள் ஒரு டயட்டில் – உணவுத் திட்டத்தின் கீழ் – இருக்கிறீர்கள்  என்று சொல்லும். ஆகவே மூளைக்கும் அவர்கள் சொல்வதற்கும் முரண்பாடு இருக்கக்கூடும்.

 

நீங்கள் பிஸ்கட்டை வாங்காவிட்டாலும் கூட  மற்றவர்களிடம் உள்ள நியூக்ளியஸ் அக்கும்பென்ஸ் – உங்களை பிஸ்கட்டை வாங்குமாறு பின்னர் ஒரு சமயம் தூண்டக்கூடும். மூளையில் உள்ள முடிவெடுக்கும் செய்முறையை அக்கு அக்காக பிரித்தால், அப்போது ஒரு மனிதன் சராசரியாக என்ன செய்ய நினைப்பான் என்பதை உணர்த்தும் மூளை இயக்கத்தை அடையாளம் காண முடியும் என்கிறார் க்னட்ஸன்.

“இந்த நிகழ்வின் அடிப்படையை நாம் புரிந்து கொள்ள ஆரம்பித்தால், அது மூளை அடிப்படையிலான கணிப்பின் மூலம்

பொதுமக்களின் நடத்தை எப்படி அமையும் என்பதை அறிய உதவுவதில் பெரிய அடியை எடுத்து வைப்பதாக அமையும். ஒருவேளை இன்னும் உடல் நலம் மற்றும் நிதி போன்ற மற்ற விஷயங்களில் முடிவுகளை அமுல்படுத்தவும் உதவும்” என்கிறார் போட்.

மூளையின் இதர பகுதிகளையும் கணக்கில் எடுத்துப் பார்ப்பது மூளை ஸ்கேனின் மூலம் எதிர்கால முன்னறிவிப்பை செய்வதை இன்னும் அதிக சக்தி வாய்ந்ததாக ஆக்கும்.

 

க்னட்ஸன் குழுவினர் மூளை முழுவதற்குமான இயக்கத்திற்கென அலாக்ரிதம் ஒன்றை உருவாக்கியதில் கிக்ஸ்டார்டர் திட்ட வெற்றி பற்றி  நடக்கவிருப்பதை முன்கூட்டியே கூறுவதில் 67 சதவிகித துல்லியத்துடன் அதைக் கூற முடிந்தது!

“மூளை மூலம் எதிர்காலத்தை முன்கூட்டியே கூறுதல் என்பது எப்படி மக்கள் ஒரு தேர்தலில் ஓட்டைப் போடுவார்கள் என்பதை மேம்படுத்தும் அல்லது யாருக்காக ஒரு திட்டத்தைச் சொல்லவிருக்கிறோம் என்பது தெளிவில்லாமல் இருக்கும் போது அதைத் தெளிவு படுத்த உதவும் “ என்கிறார் க்னட்ஸன்.

 

“பிரதிநிதித்வ சாம்பிள் (Representative sampling) மூலம் முன்கூட்டியே முடிவைச் சொல்ல முடியாத நிறைய விஷயங்கள் உள்ளன – ஓட்டுப் போடுவதை இதற்குச் சிறந்த உதாரணமாகச் சொல்லலாம். ஒருவேளை மூளை இயக்கமானது இதை அறிந்து கொள்ள உதவும்” என்று மேலும் கூறுகிறார் க்னட்ஸன்!

***

 

Leave a comment

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: